Thuốc điều trị giảm các cơn đau – hạ sốt Panadol Extra (180 viên/hộp)

Thương hiệu: Đang cập nhật  |  Tình trạng: Còn hàng
225.000₫
(Đã bao gồm VAT)
Panadol Extra có chứa Paracetamol giúp giảm đau – hạ sốt hữu hiệu. Điều trị đau nhẹ đến đau vừa và hạ sốt như đau đầu, đau nửa đầu, đau bụng kinh, đau xương, sốt và đau sau khi tiêm Vacxin, đau sau nhỏ răng hoặc sau các thủ thuật nha khoa, đau ră...
Số lượng:

1. Chống chỉ định:
Không dùng cho các bệnh nhân có tiền sử quá mẫn với Paracetamol, Caffeine hoặc bất kỳ thành phần nào của thuốc.

2. Hướng dẫn sử dụng:
Chỉ định:
Giảm đau, hạ sốt. Điều trị các triệu chứng đau đầu, đau cơ, đau bụng kinh, đau họng, đau cơ xương…
Liều dùng và cách dùng:
Người lớn (kể cả người cao tuổi) và trẻ em từ 12 tuổi trở lên. Chỉ dùng đường uống.
Nên dùng 500mg paracetamol/ 65mg caffeine đến 1000mg paracetamol/ 130mg caffeine (1 hoặc 2 viên) mỗi 4 đến 6 giờ nếu cần.
Liều tối đa hàng ngày: 4000mg/520mg (paracetamol/ caffeine).
Thời gian tối thiểu dùng liều lặp lại: 4 giờ.
Không dùng các thuốc khác có chưa paracetamol.
Không dùng quá liều chỉ định.
Trẻ em dưới 12 tuổi: Không khuyến nghị dùng thuốc này cho trẻ em dưới 12 tuổi.
Thận trọng:
Thận trọng khi dùng thuốc kéo dài, nhất là trong những trường hợp bệnh nhân bị suy thận hay suy gan, dùng quá liều tối đa được khuyến cáo. Phụ nữ có thai và phụ nữ đang cho con bú.
Bảo quản:
Nơi khô ráo thoáng mát, dưới 30 độ C.

3. Thông tin thuốc:
Thành phần:
Mỗi viên chứa Paracetamol: 500mg và Caffeine: 65 mg
Quy cách đóng gói: Hộp 15 vỉ x 12 viên
Xuất xứ thương hiệu: Anh
Nhà sản xuất: GlaxoSmithKline

Nội dung tùy chỉnh đang cập nhật
popup

Số lượng:

Tổng tiền:

zalo